Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห้อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
2จังหวะ, 4จังหวะ, สายพาน, RETRO และ CUSTOM RETRO, CHOPPER, STUNT, KSR, BIG BIKE ทุกรุ่นทุกยี่ห่อพร้อม board พูดคุย, ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน, โชว์สองล้อคู่ใจ, และเทคนิคต่างๆ...ภาพสาวซ้อนท้าย-สาวสก๊อย

เกาะหลีเป๊ะ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mingserpico

mingserpico

: 41

เกาะหลีเป๊ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เกาะหลีเป๊ะ   เกาะหลีเป๊ะ I_icon_minitimeTue Oct 13 2009, 19:51

พอดีที่บริษัทได้จัดให้พนักงานได้ไปเทียวกันผมเลยมีโอกาสได้ไปด้วย ปีนี้ไปเกาะหลีเป๊ะที่สตูลครับ แต่เสียดายที่อากาศปิดฝนตกฟ้ามืดทำให้น้ำทะเลไม่สวยอย่างที่คิด ดูกันยาวๆไม่ต้องอธิบายมากไปกันเลย

[img]เกาะหลีเป๊ะ 1z7d1[/img]
เรือที่ใช้เดินทางครับเน้นตกปลา

[img]เกาะหลีเป๊ะ Jn282[/img]
โรงเรียนบนเกาะครับ มีครบทุกอย่าง ร้านอาหาร รีสอร์ท ห้องอาหารก็มี

[img]เกาะหลีเป๊ะ 7eus3[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Zdd04[/img]
ที่พักครับ คืนละ 300 ห้องพัดลม ถ้าแอร์ 500

[img]เกาะหลีเป๊ะ Tlyy5[/img]
เรือเล็กลำเรียงพลไว้ขึ้นลงระหว่างเรือใหญ่กับเกาะครับ

[img]เกาะหลีเป๊ะ 11ug6[/img]
นี่ผมเองชื่อหมิงครับ อย่าหัวเราะหน้าตากันนะ

[img]เกาะหลีเป๊ะ Jm5u7[/img]
นั่งเรือเที่ยวรอบเกาะครับ

[img]เกาะหลีเป๊ะ 7pht8[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Lbph9[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Qc710[/img]
จุดดำน้ำดูปะการังครับ

[img]เกาะหลีเป๊ะ Y7e11[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Bwh12[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Z1u13[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Bev14[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Dk315[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ 7dd16[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ M8u17[/img]

[img]เกาะหลีเป๊ะ Ql018[/img]
นี่เป็น speed boat ที่นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ใช้เดินทางกัน 1 ชั่วโมงถึงเกาะ แต่ผมไปเรือประมงทัวร์ 4 ชั่วโมงครับเหนื่อยแทบแย่แต่ก็สนุกครับ ครั้งแรกกับการนั่งเรือจริงๆ
ขึ้นไปข้างบน Go down
ZAC-MAN

ZAC-MAN

: 45

เกาะหลีเป๊ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกาะหลีเป๊ะ   เกาะหลีเป๊ะ I_icon_minitimeWed Oct 14 2009, 11:32

สุดยอดมากเลยครับ...อยากไปอะ! Sad
คูณ mingserpico ก็หล่อนะ blow me ที่เที่ยวสวยมากเลยครับ ดีใจที่เมืองไทยของเรายังมีที่หน้าไปเที่ยวอีกเยอะ ก่อนไปต่างแดนขอเป็นเที่ยวในไทยก่อนแล้วกัน..ขอบคุณๆ mingserpico มากๆนะครับสําหลับรูปและข้อมูลต่างๆ :lol!:
ขึ้นไปข้างบน Go down

เกาะหลีเป๊ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1